भारतीय वंशाचे श्रीकांत दातार यांची अमेरिकेच्या प्रसिद्ध हार्वर्ड बिझिनेस स्कूलचे डीन म्हणून नियुक्ती करण्यात आली आहे. दातार भारतीय वंशाच्याच असलेल्या नितीन नोहरीयाची जागा घेतील.

आयआयएम अहमदाबादचे माजी विद्यार्थी श्रीकांत पुढील वर्षी 1 जानेवारीला पदभार स्वीकारतील. हार्वर्ड बिझिनेस स्कूलमध्ये सध्या श्रीकांत यांची विद्यापीठाच्या वरिष्ठ असोसिएट डीन म्हणून नियुक्ती झाली. हार्वर्ड विद्यापीठाचे अध्यक्ष लॅरी बॅकवोव यांनी ही माहिती दिली.

लॅरी बाकोव यांनी सांगितले की श्रीकांत दातार एक नाविन्यपूर्ण शिक्षक आणि दिग्गज अकादमी नेते आहेत. ते म्हणाले की, व्यवसाय शाळेच्या भविष्यासाठी विचार करणार्या मुख्य नेत्यांपैकी ते एक आहेत. याव्यतिरिक्त, कोरोना साथीच्या रोगाचा सामना करण्यासाठी त्याने शाळेत महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावली आहे.
112 वर्षीय डॉक्टर या शाळेचे 11 वे डीन असतील आणि या शाळेचे डीन सलग दुसऱ्यांदा भारतीय बनण्याची ही पहिलीच वेळ आहे. सध्याचे डीन, नितीन नोहरीया हे कोरोना विषाणूमुळे डिसेंबरपर्यंत मुदतवाढ मिळाल्याने या पदावर आहेत. .
श्रीकांत दातार १ जानेवारी रोजी हार्वर्ड बिझिनेस स्कूलच्या डीन पदाचा पदभार स्वीकारतील. दातार यांनी मुंबई विद्यापीठातून आपलं सुरूवातीचं शिक्षण पूर्ण केलं. १९७३ मध्ये ते उत्तीर्ण झाले. चार्टर्ड अकाउंटंट झाल्यानंतर त्यांनी आयआयएम अहमदाबाद येथून पोस्ट ग्रॅज्युएट डिप्लोमा घेतला. त्यानंतर दातार यांनी स्टॅनफोर्ड विद्यापीठातून सांख्यिकी आणि अर्थशास्त्र विषयात पीएचडी केली. दातार १९८४ ते १९८९ पर्यंत कार्नेगी मेलॉन ग्रॅज्युएट स्कूल ऑफ इंडस्ट्रियल अॅडमिनिस्ट्रेशनमध्ये सहयोगी प्राध्यापक म्हणून कार्यरत होते. त्यानंतर ते १९९६ पर्यंत स्टॅनफोर्ड विद्यापीठाच्या बिझिनेस स्कूलमध्ये त्यांनी प्राध्यापक म्हणून सेवा बजावली. दातार हे आयआयएम कोलकाताच्या गव्हनिंग बॉडीचाही एक भाग आहेत. दातार हे हॉवर्ड बिझनेस स्कूलचे ११ डीन असतील.